Câu hỏi Đáp án 3 năm trước 58

Cho mạch điện như hình vẽ, bỏ qua điện trở của dây nối, biết E1 = 6V, E2 = 4V, E3 = 3V, r1 = r2 = r3 = 0,1Ω, R = 6,2Ω

Công suất của nguồn điện E1 là

A. 2W

B. 4,5W

C. 8W

D. 12W

Đáp án chính xác ✅

Lời giải của giáo viên

verified ToanVN.com

Đáp án: D

Công suất của nguồn điện E1: P1 = I.E1 = 2.6 = 12W

CÂU HỎI CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1: Trắc nghiệm

Năng lượng mà nguồn thứ nhất cung cấp cho mạch trong thời gian 5 phút là:

Xem lời giải » 3 năm trước 72
Câu 2: Trắc nghiệm

Bộ tụ điện gồm hai tụ điện: C1 = 20 (μF), C2 = 30 (μF) mắc nối tiếp với nhau, rồi mắc vào hai cực của nguồn điện có hiệu điện thế U = 60 (V). Điện tích của mỗi tụ điện là:

Xem lời giải » 3 năm trước 69
Câu 3: Trắc nghiệm

Tranzito là dụng cụ bán dẫn có ba chân, cấu tạo của nó có số lớp chuyển tiếp là

Xem lời giải » 3 năm trước 69
Câu 4: Trắc nghiệm

Hai tụ điện có điện dung C1 = 0,4 (μF), C2 = 0,6 (μF) ghép song song với nhau. Mắc bộ tụ điện đó vào nguồn điện có hiệu điện thế U < 60 (V) thì một trong hai tụ điện đó có điện tích bằng 3.10-5 (C). Hiệu điện thế của nguồn điện là:

Xem lời giải » 3 năm trước 69
Câu 5: Trắc nghiệm

Trong một mạch điện kín gồm nguồn điện có suất điện động E, điện trở trong r và mạch ngoài có điện trở RN, cường độ dòng điện chạy trong mạch là I. Nhiệt lượng toả ra trên toàn mạch trong khoảng thời gian t là:

Xem lời giải » 3 năm trước 68
Câu 6: Trắc nghiệm

Cho đương lượng điện hoá của niken là k = 3.10-4g/C. Khi cho một điện lượng 10C chạy qua bình điện phân có anot làm bằng niken, thì khối lượng niken bám vào catot là:

Xem lời giải » 3 năm trước 67
Câu 7: Trắc nghiệm

Biết điện thế tại điểm M trong điện trường là 24V. Electron có điện tích e = -1,6.10-19 C đặt tại điểm M có thế năng là:

Xem lời giải » 3 năm trước 66
Câu 8: Trắc nghiệm

Chọn câu đúng. Đặt vào hai dầu một điot bán dẫn p – n một hiệu điện thế U = Vp - Vn. Trong đó Vp = điện thế bán bán dẫn p; Vn = điện thế bên bán dẫn n.

Xem lời giải » 3 năm trước 66
Câu 9: Trắc nghiệm

Chọn các quy ước đúng về cách gọi sấm, sét trong vật lí

Xem lời giải » 3 năm trước 66
Câu 10: Trắc nghiệm

Nguồn nào đóng vai trò máy phát, máy thu?

Xem lời giải » 3 năm trước 65
Câu 11: Trắc nghiệm

Nguyên nhân có điện trở suất trong kim loại là do

Xem lời giải » 3 năm trước 65
Câu 12: Trắc nghiệm

Bộ tụ điện gồm hai tụ điện: C1 = 20 (μF), C2 = 30 (μF) mắc nối tiếp với nhau, rồi mắc vào hai cực của nguồn điện có hiệu điện thế U = 60 (V). Điện tích của bộ tụ điện là:

Xem lời giải » 3 năm trước 65
Câu 13: Trắc nghiệm

Tìm phương án đúng khi giải thích hiện tượng hồ quang điện

Xem lời giải » 3 năm trước 64
Câu 14: Trắc nghiệm

Bộ tụ điện gồm hai tụ điện: C1 = 20 (μF), C2 = 30 (μF) mắc song song với nhau, rồi mắc vào hai cực của nguồn điện có hiệu điện thế U = 60 (V). Điện tích của mỗi tụ điện là:

Xem lời giải » 3 năm trước 63
Câu 15: Trắc nghiệm

Phát biểu nào dưới đây là sai khi nói về quá trình dẫn điện tự lực của không khí?

Xem lời giải » 3 năm trước 63

❓ Câu hỏi mới nhất

Xem thêm »
Xem thêm »