Lời giải của giáo viên
ToanVN.com
BTKL: mHCl = mmuoi - mamin = 15,84 - 10 = 5,84 gam
→ nHCl =5,84 : 36,5 = 0,16 mol → V = h/CM = 0,16 : 0,8 = 0,2 lít = 200 ml
CÂU HỎI CÙNG CHỦ ĐỀ
Thủy phân đến cùng protein thu được chất nào sau đây?
Cho các chất sau: fructozơ, glucozơ, etyl axetat, Val-Gly-Ala. Số chất phản ứng với Cu(OH)2 trong môi trường kiêm, tạo dung dịch màu xanh lam là bao nhiêu?
Cho 0,2 mol α – amino axit X (có dạng H2NRCOOH) phản ứng vừa đủ với NaOH thu được 22,2 gam muối khan. Phân tử khối của X là bao nhiêu?
Kim loại nào có nhiệt độ nóng chảy cao nhất dưới đây?
Dung dịch đường dùng để tiêm hoặc truyền vào tĩnh mạch cho bệnh nhân được gọi là gì?
Đun nóng 37,5 gam dung dịch glucozơ với lượng dung dịch AgNO3 /NH3 dư, thu được 6,48 gam bạc. Nồng độ % của dung địch glucozơ là bao nhiêu?
Thủy phân hoàn toàn pentapeptit X, thu được hỗn hợp sản phẩm trong đó có tripeptit Gly-Gly-Val và hai đipeptit Gly-Ala, Ala-Gly. Chất X có công thức là gì?
Plolime X tạo thành từ sản phẩm của phản ứng đồng trùng hợp stiren và buta-1,3-dien. X là gì?
Saccarozơ, glucozơ, fructozơ đều tham gia vào phản ứng nào dưới đây?
Số đồng phân este có công thức phân tử là C4H8O2 là bao nhiêu?