Lời giải của giáo viên
ToanVN.com
Đổi đơn vị:
\(\begin{array}{l} L = 7mH = {7.10^{ - 3}}H;{\mkern 1mu} C = 175nF = {175.10^{ - 9}}F\\ \frac{1}{2}CU_0^2 = \frac{1}{2}LI_0^2\\ \to {U_0} = {I_0}\sqrt {\frac{L}{C}} = 0,06\sqrt {\frac{{{{7.10}^{ - 3}}}}{{{{0,175.10}^{ - 6}}}}} = 12V \end{array}\)
CÂU HỎI CÙNG CHỦ ĐỀ
Chiếu xiên 1 chùm ánh sáng song song hẹp (coi như một tia sáng) gồm bốn ánh sáng đơn sắc: vàng, tím, đỏ, lam từ không khí vào nước. So với tia tới, tia khúc xạ bị lệch nhiều nhất là tia màu
Trong sơ đồ khối của 1 máy phát thanh dùng vô tuyến không có bộ phận nào dưới đây?
Mạch dao động LC, dao động với tần số góc là ω. Cường độ dòng điện cực đại qua cuộn dây được tính bằng hệ thức nào sau đây?
Biết điện tích cực đại một bản tụ điện là Q0.
Khi nói về sóng điện từ, đặc điểm nào dưới đây sai?
Một mạch dao động LC gồm cuộn dây thuần cảm có độ tự cảm L=4μH và tụ điện có điện dung C=2,5nF. Tần số dao động riêng của mạch là
Chọn phát biểu đúng khi nói về hiện tượng tán sắc ánh sáng.
Nguyên nhân của sự tắt dần dao động trong mạch dao động là do
Khoảng cách giữa hai vân sáng liên tiếp trong thí nghiệm Y-âng bằng 1,2mm. Vân sáng bậc ba cách vân sáng trung tâm một khoảng là
Mạch dao động điện từ gồm tụ C=16nF và cuộn cảm L=25mH. Tần số góc dao động là:
Sóng điện từ và sóng cơ không có cùng tính chất nào sau đây?
Nếu tăng điện dung C của một mạch dao động lên 8 lần, đồng thời giảm độ tự cảm của cuộn dây đi 2 lần thì tần số dao động riêng của mạch sẽ:
Mạch dao động lí tưởng, tụ điện có điện dung C = 4pF. Cuộn cảm có độ tụ cảm L = 10mH. Tần số dao động riêng của mạch là: