Lời giải của giáo viên
ToanVN.com
Công suất của lực F là P=F.v=F.v(α=900)
CÂU HỎI CÙNG CHỦ ĐỀ
Gàu nước khối lượng m=5 kg được kéo lên độ cao 4 m trong thời gian 50 giây. Tính công suất trung bình của lực kéo (g = 10 m/s2):
Hai vật có khối lượng lần lượt là m và 2m đặt ở hai độ cao lần lượt là 2h và h. Thế năng hấp dẫn của vật thứ nhất so với vật thứ hai là:
Sự biến đổi trạng thái khi của một lượng khí lí tưởng xác định tuân theo:
Công thức nào sau đây không là hệ quả của các đẳng quá trình?
Có một ô tô chạy trên đường nằm ngang với vận tốc không đổi v=72km/h. Công suất của động cơ là P = 60kW. Lực phát động của động cơ là:
Chọn câu đúng. Một lượng khí biến đổi đẳng tích. Khi nhiệt độ tăng thì
Một vật khối lượng m đang chuyển động đều với vận tốc v. Nếu tăng khối lượng một vật lên 2 lần và tăng vận tốc của nó lên 2 lần thì động lượng của vật sẽ:
Một động cơ nhiệt khi được nhận từ nguồn nóng một nhiệt lượng 400 J và truyền cho nguồn lạnh một nhiệt lượng là 300 J. Hiệu suất của động cơ là
Một khối khí khi thực hiện công đồng thời có nội năng tăng thì:
Một gàu chứa nước có khối lượng 20kg được kéo cho chuyển động đều lên cao 5m trong thời gian 1 phút 4 giây. Lấy g=10m/s2. Công suất trung bình của lực kéo là:
Chọn câu đúng. Độ biến thiên động năng của một vật bằng công của:
Định luật Húc chỉ có thể áp dụng trong trường hợp nào sau đây?
Một ô tô có khối lượng 200 kg đang chuyển động với vận tốc 54 km/h. Động lượng của ôtô là: