Lời giải của giáo viên
ToanVN.com
Công suất được xác định bởi công thức:
P=F.v
⇒F=P/v=60000/20=3000N
CÂU HỎI CÙNG CHỦ ĐỀ
Gàu nước khối lượng m=5 kg được kéo lên độ cao 4 m trong thời gian 50 giây. Tính công suất trung bình của lực kéo (g = 10 m/s2):
Hai vật có khối lượng lần lượt là m và 2m đặt ở hai độ cao lần lượt là 2h và h. Thế năng hấp dẫn của vật thứ nhất so với vật thứ hai là:
Sự biến đổi trạng thái khi của một lượng khí lí tưởng xác định tuân theo:
Công thức nào sau đây không là hệ quả của các đẳng quá trình?
Định luật Húc chỉ có thể áp dụng trong trường hợp nào sau đây?
Chọn câu đúng. Một lượng khí biến đổi đẳng tích. Khi nhiệt độ tăng thì
Chọn câu đúng. Độ biến thiên động năng của một vật bằng công của:
Một khối khí khi thực hiện công đồng thời có nội năng tăng thì:
Một hệ gồm vật khối lượng m1 = 200 g và vật m2 = 300 g, có vận tốc v1 = 3 m/s, v2 = 2 m/s. Biết 2 vật chuyển động vuông góc nhau. Độ lớn động lượng của hệ là:
Một ô tô có khối lượng 200 kg đang chuyển động với vận tốc 54 km/h. Động lượng của ôtô là:
Thông số nào của khí trong xi lanh thay đổi khi ấn pittông từ từ xuống để nén khí trong xilanh?
Một gàu chứa nước có khối lượng 20kg được kéo cho chuyển động đều lên cao 5m trong thời gian 1 phút 4 giây. Lấy g=10m/s2. Công suất trung bình của lực kéo là:
Chuyển động bằng phản lực không là nguyên lý làm việc của chuyển động nào?