Lời giải của giáo viên
ToanVN.com
Ta có: m = 500 g = 0,5 kg, v = 18 km/h = 5 m/s.
Động lượng của vật bằng: p = m.v = 0,5.5 = 2,5 kg.m/s.
CÂU HỎI CÙNG CHỦ ĐỀ
Trên hình 23.2 là đồ thị tọa độ – thời gian của một vật có khối lượng m= 3 kg. Động lượng của vật tại thời điểm t1 = 1s và thời điểm t2 = 5 s lần lượt bằng:

Trong các quá trình sau đây, quá trình nào có động lượng của vật không thay đổi?
Trong biểu thức của nguyên lí thứ nhất của nhiệt động lực học Q = ΔU + A. Quy ước về dấu nào sau đây là đúng?
Thế năng đàn hồi của một lò xo không phụ thuộc vào
Một lực F = 50 N tạo với phương ngang một góc α=30o, kéo một vật và làm chuyển động thẳng đều trên một mặt phẳng ngang. Công của lực kéo khi vật di chuyển được một đoạn đường bằng 6 m là
Khi một lượng khí bị nén đẳng nhiệt, áp suất của nó tăng lên là do
Phát biểu nào sau đây là không đúng khi nói về quá trình đẳng nhiệt của một lượng khí xác định?
Tập hợp ba thông số xác định trạng thái của lượng khí xác định là
Một chất điểm chuyển động không vận tốc đầu dưới tác dụng của lực không đổi F = 0,1 N. Động lượng chất điểm ở thời điểm t = 3 s kể từ lúc bắt đầu chuyển động là
Nếu khối lượng vật tăng gấp 2 lần, vận tốc vật giảm đi một nửa thì
Tìm câu sai. Độ lớn của lực căng mặt ngoài của chất lỏng luôn: