Lời giải của giáo viên
ToanVN.com
Ta có:
1mA = 0,001A = 10 -3A
1A = 1000mA
Ta suy ra:
+ 0,175A = 1750mA
+ 0,175A = 175mA
+ 250mA = 0,25A
+ 2500mA = 2,5A
⇒ A, C, D – sai
B – đúng
CÂU HỎI CÙNG CHỦ ĐỀ
Trên ampe kế, ở các chốt nối dây có kí hiệu dấu (+) và dấu (-). Chọn câu đúng trong các câu sau:
Chọn câu trả lời đúng: Dòng điện chạy trong mạng điện gia đình là:
Cho sơ đồ mạch điện như hình vẽ: Chỉ có đèn 1 và 2 sáng trong trường hợp nào dưới đây?

Trong một mạch điện có hai ampe kế giống nhau, một đặt trước nguồn điện, một đặt sau nguồn điện. Khi đó:
Chọn câu trả lời đúng: Ampe kế là dụng cụ dùng để đo:
Chọn câu trả lời đúng: Dòng điện được cung cấp bởi pin hay ac-quy là:
Trên vôn kế, ở các chốt nối dây có kí hiệu dấu (+) và dấu (-). Chọn câu đúng trong các câu sau.
Một mạch điện gồm ampe kế được mắc nối tiếp với một bóng đèn có cường độ định mức 2A. Đèn sẽ sáng bình thường khi ampe kế chỉ:
Chọn câu đúng: Dòng điện trong mạch có cường độ nhỏ, khi đó:
