Lời giải của giáo viên
ToanVN.com
Khi thiết kế mạch nguồn một chiều, nếu chọn hệ số dòng điện (kI) bằng 10; điện áp tải (Utải) 5 V; dòng điện (Itải) = 0,3 A; thì dòng điện qua mổi điôt (IĐ)có giá trị là 1,5 A.
CÂU HỎI CÙNG CHỦ ĐỀ
Một cuộn cảm có cảm kháng là 100Ω (f = 50 Hz). Trị số điện cảm của cuộn cảm bằng?
Một điện trở có các vòng màu theo thứ tự: Vàng, xanh lục, cam, kim nhũ. Trị số đúng của điện trở là:
Khi tần số dòng điện xoay chiều chạy qua đoạn mạch chỉ chứa cuộn cảm tăng lên 4 lần thì dung kháng của cuộn cảm?
Trên tụ gốm có ghi 104 thì giá trị của tụ là bao nhiêu?
Đặt vào hai đầu tụ C =\(\frac{{{{10}^{ - 4}}}}{{2\pi }}\) (F) một hiệu điện thế xoay chiều tần số 100 Hz, dung kháng của tụ điện là:
Tụ điện có giá trị C = 10nF (nanôfara) bằng bao nhiêu F (Fara)?
Kí hiệu như hình vẽ bên là của loại linh kiện điện tử nào?
.png)